ผู้เขียน หัวข้อ: เพลงม้ง คลอดใหม่  (อ่าน 3522 ครั้ง)

ท่าเย้ง

• บุคคลทั่วไป
เพลงม้ง คลอดใหม่
« เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 07:23:04 PM »
ก็เป็นอีกเพลงที่พึ่งทำเสร็จนะครับ สามารถเข้าไปฟังได้ครับ

อย่าลืมคอมเม้ม ทักทายกันบ้างนะครับ ฮ๋าๆๆ ขอบคุณ

Koi

Re: เพลงม้ง คลอดใหม่
« Reply #1 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 10:02:15 PM »
ฟังแล้วเพราะดีค่ะ  เสียงดีด้วยนะ
ชอบๆๆๆๆ 

ท่าเย้ง

« Reply #2 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 09:51:58 AM »
ขอบคุณมากครับ ที่ชม ทำให้มีกำลังใจตั้งเยอะแน อิอิอิอิอ

ผู้ใหญ่บ้านสบเป็ด

เชิญเที่ยวงานปีใหม่ บ้านสบเป็ด น่าน
« Reply #3 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 04:31:42 PM »
ขอเชิญเที่ยวงานปีใหม่ม้ง 2011
ที่บ้านสบเป็ด หมู่ 6 ต.ผาตอ อ.ท่าวังผา จ.น่าน
ในวันที่ 1-9 มกราคม 2554
ภายในงานพบกับการแสดงของชนเผ่า การโยนลูกช่วง ตีลูกข่าง ยิงหน้าไม้ แข่งรถไม้ แข่งฟุตบอล
ช่วงเย็น ชมการประกวดธิดาดอย เทคจากเชียงรายมิวสิค รถบั้ม เกมต่างๆเช่น ป่าลูกโป่ง โยนห่วง ยิงกระป๋อง
มวย  เป็นต้น นอกจากนี้ยังมีการเชิยนักร้องม้งสหรัฐฯ ลาว จีน เวียดนาม และนักร้องไทย (Laiblaus,ICU,Mosias,แม่ขาว)ภายในงานมีตำรวจจาก สภ.ท่าวังผา มาดูแลความปลอดภัย
รับรองความปลอดภัย เชิญมาเที่ยวเยอนะคับ

New year for you

INVITE TO JOIN NEW YEAR FESTIVAL SOPPED CITY
« Reply #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 12:04:55 AM »
Hello พี่น้องชาวสบเป็ดทุกคนและพี่น้องม้งทุกท่านนะคับ เชิญร่วมมาเที่ยวงานเทศกาลปีใหม่ม้งที่บ้านสบเป็ดนะคับในงานก็จะมีการละเล่นต่างๆมากมาย และมีงานกลางคืนให้ผ่อนคลายกันบันเทิงให้ความสนุกสนานมากมายนะคับ เชิญแวะมาเที่ยวได้นะคับก็ขอเป็นอีกหนึ่งสถานที่ให้ความสุขและความสนุกสนานให้กับทุกคนนะคับ
                                                              จากเยาวชนบ้านสบเป็ด
hi,myfriends hmoong everyone i am greatest to invite you join hmoong newyear festival at Ban Sopped , We have many activity in a day and night for to show . We are welcome every coming to join with us.
                                                    from sopped teenagers

kisskaku

« Reply #5 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 08:15:43 AM »
ไม่รู้ว่าพี่หรือน้องน่ะ เพลงดีแล้วแต่ น้องลองคิดดูอีกนิดนึ่ง คือตอนเริ่มได้สักพักนึ่งรู้สิกว่าเปลียน คอร์ดกีต้าร์ เพื่อที่จะร้องต่อไปมันเกิมดีแล้ว แต่แปล่งมากไป น่ะ  เพลงที่ดี ไม่ควรจะเปลียนแบบ คำ ละ หนึ่ง คอร์ด อะไรประมันนี้

ตอนสุดท้ายก็ใช้ คอร์ด B มากไป น่าจะตกที่ G#m G# / A B / A จังหวะเดียว เลย พอดี ฟังผ่านๆๆ

ท่าเย้ง

« Reply #6 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 11:51:34 AM »
ขอบคุณมากครับที่สอนครับ จะรับฟังและแก้ไขครับ THank you .

kisskaku

« Reply #7 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 08:02:57 AM »
วันนั้นฉันรีบเขียนมากไปหวังว่าคงเข้าใจน่ะ

ท่าเย้ง

« Reply #8 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 03:14:31 PM »
ครับ ผมเข้าใจครับ แต่ผมไม่แน่ใจว่าโอเคมั้ยนะครับ ผมลองแล้วมันเพี้ยนๆอ่ะครับ หรือว่าผมร้องไม่ถูก ห้าๆๆๆ ยังไงคุณก็ลองไล่ดูสิ แล้วเอาลงเว็บให้ผมฟังอีกรอบสิครับ เผื่อคุณเรียบเรียงทำนองได้โอเคกว่าผมนะ ผมทำเล่นๆแบบไม่ได้คิดอะไรมากมายเลยยังไม่โอเคมากอ่ะนะ แต่ก้ขอบใจที่บอก พุดคุยกันได้ คนดนตรี ด้วยกัน เหอะๆๆ

lllllllll lllllllll

• เวลาเป็นเพื่อนกับหัวใจ ตลอดไป
  • Global Moderator
  • Sr. Member
  • lllllllll lllllllll
    • lllllllll lllllllll
« Reply #9 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 08:09:04 AM »
กลับไปฝึกมาใหม่ ให้ดีกว่านี้ อ่ะะะะ

ซ่อมหลายลอบ แล้วบันทึก ลองมาให้ดูใหม่
[lllllllll] [lllllllll] [lllllllll] [lllllllll]

sathaphs

• ♣ ซื่อสัตย์ต่อคนรักหนึ่งคน...ดีกว่าดิ้นรนจนไม่เหลือใคร☻
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • สาระไม่ค่อยมี เอาแต่หน้าตาดีไปวันๆ เซ็ง...
« Reply #10 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 08:36:35 AM »
ฟังดูแล้ว ผมว่ายังไม่ค่อยเท่าไรครับ แต่ก็ดีครับ ลองผิดลองถูกได้ค่อยแก้ไข
หน้าตาดี มีครอบครัว และไม่กลัวเมีย..
อยู่พอดี มีพอใช้ ใจเป็นสุข

YOU WILL NEVER DRIVE ALONE

ลายเซ็นต์นั้นกรุณาลดขนาดของรูป (ไม่ใช้รูปจะดีมาก) เพื่อลดภาระของบอร์ด ขอบคุณครับ

ท่าเย้ง

« Reply #11 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 10:58:10 AM »
 ขอบคุณมากมาก ที่แนะนำอ่ะครับ